Play 4 Fun
Play 4 Fun
Play 4 Fun
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Wellcome to play4fun.

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Khi em cần yêu thương...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
phunglun1994
Chém Gió Thực Tập
Chém Gió Thực Tập
phunglun1994

.Tổng số bài gửi : 53
Birthday : 03/08/1994
.Đến từ : 10d8
Số Lần Đựơc Thanks : 5
phunglun1994 Tình Trạng:
Rank: Chém Gió Thực Tập
Kinh Nghiệm:53
Khi em cần yêu thương... Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi em cần yêu thương... Khi em cần yêu thương... EmptyWed Nov 10, 2010 11:45 pm

Dường như tình cảm là thứ gì đó rất khó nói, nó vô hình nhưng thực sự nó lại là hiện hữu.

Em đã từng nhớ, hàng đêm khi xung quanh mình dường như tất cả đang chìm vào giấc ngủ, nằm một mình thao thức không ngủ được. Em đã từng nhớ, từng nhớ rất nhiều thứ, giống như những ao ước thầm kín không nói thành lời.

Em không biết rằng thời gian càng lâu thì trong mình mọi thứ càng thay đổi, kể cả tình cảm cũng sẽ thay đổi theo thời gian, là em cũng thay đổi, và mọi người cũng thay đổi, mọi thứ thay đổi và khi ngẫm lại thì ai cũng ao ước được như thời gian ngày ấy, thời gian mà trong mỗi con người mọi thứ đều tốt đẹp.

Chắc chắn một điều lúc đau buồn, không ai muốn nghĩ đến, không ai muốn ao ước được quay lại lúc họ đau buồn.

Có lúc nào đó em tự hỏi rằng, em làm gì để có thể đi tiếp với những sự hững hờ xung quanh không? Hay em đang quen với sự quan tâm chia sẻ của mọi người rồi, bây giờ em sẽ đi tiếp con đường mà chỉ là sự lạnh lẽo vắng lặng, cảm giác đó như là cảm giác bị bỏ rơi.

Ai cũng thèm được đồng cảm, được chia sẻ, khi cô đơn, ai cũng muốn có một chút gì hơi ấm từ xung quanh. Chỉ là hơi ấm lan tỏa mà thôi.

Khi dời xa những người mình yêu thương và quý mến, có phải là ai cũng đang nát vụn một tâm hồn không? Nếu biết mình sẽ đau khổ vì sự chia lìa đó, vậy nếu như được quay lại hỏi rằng, mình có nên yêu thương và quý mến không để rồi phải chia lìa vì nỗi đau...?

Vậy nếu như ai đó yêu thương anh, và anh đã lạnh lùng đối xử với người đó bằng những lời nói lạnh như dao cứa, vậy khi anh cứa vào tâm hồn họ như thế, anh có thấy lòng mình đau không?

Và em thì đang đau, đau vì những vết cứa mà mọi người để lại vì những yêu thương của em dành cho họ, vậy nếu biết là em đang đau thì liệu có ai có cứa thêm một vết tiếp nữa vào yêu thương của em dành cho người đó không?

Và anh, và chị đủ cam đảm vạch vết dao vào tâm hồn em chứ?

Khi em cần yêu thương... 393896 Khi em cần yêu thương... 393896 Khi em cần yêu thương... 393896 Khi em cần yêu thương... 393896 Khi em cần yêu thương... 393896
Chữ ký cá nhân
†sad†
Super Moderator
Super Moderator
†sad†

.Tổng số bài gửi : 210
Số Lần Đựơc Thanks : 10
Câu Châm ngôn : Cố ăn chơi cho hết thời trai trẻ ....... rồi âm thầm lặng lẽ..... đạp xích lô
†sad† Tình Trạng:
Rank: Super Moderator
Kinh Nghiệm:210
Khi em cần yêu thương... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Khi em cần yêu thương... Khi em cần yêu thương... EmptyThu Nov 11, 2010 11:16 am

Khi em cần yêu thương... 58931 Khi em cần yêu thương... 58931 Khi em cần yêu thương... 58931 Khi em cần yêu thương... 58931 Khi em cần yêu thương... 58931
Chữ ký cá nhân

Khi em cần yêu thương...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
.:Viêt tiếng việt có dấu..là tôn trọng người đọc:.
.::Chia sẽ bài viết và ghi rõ nguồn là tôn trọng người viết::.
.:::Thực hiện 2 điều trên là tôn trọng chính mình:::.
Trang 1 trong tổng số 1 trang