Play 4 Fun
Play 4 Fun
Play 4 Fun
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Wellcome to play4fun.

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Hy vọng ( thời gian không chờ đợi )...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
phunglun1994
Chém Gió Thực Tập
Chém Gió Thực Tập
phunglun1994

.Tổng số bài gửi : 53
Birthday : 03/08/1994
.Đến từ : 10d8
Số Lần Đựơc Thanks : 5
phunglun1994 Tình Trạng:
Rank: Chém Gió Thực Tập
Kinh Nghiệm:53
Hy vọng ( thời gian không chờ đợi )... Empty
Bài gửiTiêu đề: Hy vọng ( thời gian không chờ đợi )... Hy vọng ( thời gian không chờ đợi )... EmptyTue Jan 11, 2011 8:29 am

Sống là không chờ đợi....! Ai cũng biết thế....nhưng thật sự thì cuộc sống chúng ta là một chuỗi dài những chờ đợi, chuỗi dài những cuộc hẹn... Tùy theo cách suy nghĩ của mỗi người để sắp xếp thứ tự cho những chờ đợi dài đến vô tận của chính mình.

Nhưng đôi lúc thật là khó khăn đối với tôi......Và.....

Lúc này mình đang rất muốn đi đâu đó thật xa, nơi ấy chỉ có tôi để suy nghĩ về mình. Thật sự tôi vẫn chua bao gio noi ra nhung suy nghi trong long minh. neu co cung chi la mot chut nao do ma thoi,be ngoai toi to ra nguoi lon nhung du sao toi cung la mot con nguoi ma. cung co vui, co buon, co uoc mo hoai bao cua minh. va toi cung rất muốn lang thang blog của mọi người, muốn rất nhiều nhiều thứ... Tất cả cũng chỉ là ước muốn của tôi.....tôi sẽ cố gắng nỗ lực để tìm lấy những khát vọng, ước mơ chủa mình .

Nhưng sống là không chờ đợi cơ mà ....?

Biết thế, có điều là bữa nay học hành nhiều quá và đôi lúc cái mình muốn đâu phải lúc nào cũng theo ý mình....Cuộc đời là vậy đó! Rốt cuộc thì mình cũng phải chờ đợi một ngày nào đó mới thực hiện được những cái muốn đó.

Sống là không chờ đợi... Vì cho dù có nhiều việc vẫn phải chờ, thì cuộc sống không phải lúc nào cũng chờ bạn. Bạn phải biết bạn đang làm gì và bạn đang đi trên con đường nào....con đường cho chính bạn!
Đúng vậy! Cuộc sống là không phải bất cứ lúc nào mình cũng có thể chờ đợi. Vì mình không thể biết ngày mai của mình sẽ ra sao, không thể biết trước điều gì sẽ đến với mình và tất cả những gì mình có! Nên mình hãy cứ sống và làm ngay những gì mình cho là có thể , mình cho là cần thiết đối với cuộc sống.

Và... bạn có biết không?......?

Sao phải đợi đến lúc cô đơn mới nhận ra giá trị của một người bạn?
Sao phải đợi được yêu rồi mới đem lòng yêu người?
Sao phải đợi có một chỗ làm tốt mới bắt đầu công việc?
Sao phải đợi có thật nhiều rồi mới chia sẻ một chút?

Sao phải đợi thất bại mới nhớ đến một lời khuyên?
Sao phải đợi một nỗi đau rồi mới nhớ đến một lời ước nguyện?
Sao phải đợi có thời gian mới đem sức mình ra phục vụ?
Bạn ơi, sao phải đợi? Bởi có thể rằng bạn không biết bạn sẽ đợi đến bao lâu.

Đã bao nhiêu lần ta chần chừ để rồi cơ hội tuột đi?...
Hãy làm những gì mà bạn muốn, làm những gì bạn cho là đúng.
Hãy biết nắm lấy cơ hội, đừng để phải hối tiếc bạn à !

Có lẽ đúng ? Cuộc sống vẫn thế, thời gian vẫn trôi từng ngày từng giờ. Đến khi quay đầu lại có nuối tiếc và có lúc là hối hận. Sống là không chờ đợi.
Chữ ký cá nhân

Hy vọng ( thời gian không chờ đợi )...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
.:Viêt tiếng việt có dấu..là tôn trọng người đọc:.
.::Chia sẽ bài viết và ghi rõ nguồn là tôn trọng người viết::.
.:::Thực hiện 2 điều trên là tôn trọng chính mình:::.
Trang 1 trong tổng số 1 trang